“ไหม ณภัทร”หวดคู่ฉลุยรอบสองศึกยช.ไอทีเอฟเกรด1
ศึกเทนนิสเยาวชนนานาชาติ ไอทีเอฟ จูเนียร์ เกรด 1 รายการ “ทรารากอน จูเนียร์ อินเตอร์เนชั่นแนล 2020” ที่ทรารากอน ประเทศออสเตรเลีย เมื่อวันที่ 18 มกราคม ประเภท หญิงคู่ รอบแรก ไหม ณภัทร นิรันดร เยาวชนมือ 1 ของไทย มือ 21 เยาวชนโลกวัย 17 ปี จับคู่ มาเรีย บอนดาเรนโก้ นักเทนนิสรัสเซีย ลงแข่งขันในฐานะคู่มือวาง 2 ของรายการ เอาชนะ ดาร์ย่า ไวด์มาโนว่า กับ คริสติน่า ลาวิคโคว่า คู่นักหวดจากสาธารณรัฐเชก 2-0 เซตด้วยสกอร์ 7-6(4) และ 7-5 ผ่านเข้ารอบสองต่อไป
สามารถติดตามภาพการแข่งขันเพิ่มเติมได้ที่: http://www.ltat.org/photos/ และ Facebookสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิสสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ – LTAT
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2020/01/8A779569-CCD4-4D72-BED2-E51FF868F3C8-768x1024.jpeg)