ขอแสดงความยินดีกับ “แวว” สายสุนีย์ จ๊ะนะ นักกีฬาวีลแชร์ฟันดาบไทย
ขอแสดงความยินดีกับ “แวว” สายสุนีย์ จ๊ะนะ นักกีฬาวีลแชร์ฟันดาบไทย วัย 47 ปี ชาว จ.เชียงใหม่ ที่ได้เหรียญทองแดง ในการแข่งขันกีฬา “พาราลิมปิกเกมส์ 2020” ที่กรุงโตเกียว ประเทศญี่ปุ่น โดย “แวว” สายสุนีย์ เป็นนักกีฬาไทยคนแรกที่คว้าเหรียญรางวัลจากการแข่งขันดังกล่าว
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2021/08/240598416_4487273741295559_150184324240544468_n.jpg)