“ปังยะ” พ่ายเด็กจอร์เจีย หวดออเรนจ์โบว์ล
ปังยะ ผลพิรุฬห์ นักหวดเยาวชนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันเทนนิสเยาวชน “จูเนียร์ ออเรนจ์ โบว์ล อินเตอร์เนชั่นแนล เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ” ที่รัฐฟลอริดา สหรัฐอเมริกา โดยเริ่มแข่งขันตั้งแต่วันที่ 12 ธ.ค.64
โดยเมื่อวันที่ 17 ธ.ค.64 ปังยะ ลงแข่งรอบของกลุ่มผู้แพ้ รอบสอง พบกับ โทมัส เลากี้ส์ นักหวดจากรัฐจอร์เจีย ที่แพ้มาจากเมนดรอว์รอบที่สอง ผลปรากฏว่า ปังยะแพ้ 1-6, 3-6
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2021/12/267851861_4854033774619552_4166028316246271733_n-498x1024.jpg)