“แม็กซิมัส” เข้าชิงชายคู่ที่ตูนิเซีย
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักเทนนิสลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ คองสต็องแต็ง คูซมีน นักหวดฝรั่งเศส เป็นมือวาง 2 ของรายการ เอาชนะ เฉวียน ซุน – เซิง ถัง คู่มือวาง 4 ของรายการจากจีน 7-6(3), 7-6(5) ในการแข่งขันประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(566,850 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อ 4 พ.ย.65
คู่ของ แม็กซิมัส กับ คูซมีน ผ่านเข้ารอบชิงงชนะเลิศ พบกับ ยานนิก โอพิตซ์ – มาลิก สไตเนอร์ คู่จากเยอรมนี
(แฟ้มภาพ)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/11/21D8033B-B0DF-43A6-B463-5384E0660F06-768x1024.jpeg)