“แม็กซิมัส” เข้าตัดเชือกชายคู่ “เอ็ม15 โมนาสตีร์”
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ คองสต็องแต็ง คูซมีน เป็นคู่มือวาง 3 ของรายการ และแชมป์สัปดาห์ที่แล้ว ช่วยกันหวดชนะ ทอม เยนซ์ กับ ออสการ์ มอเรง คู่จากเยอรมนี 6-3, 6-3 ในรอบก่อนรองชนะเลิศ ประเภทชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(555,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อ 10 พ.ย.65
แม็กซิมัส กับ คูซมีน ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ พบกับ เรย์โฮ จากไต้หวัน กับ อันเดีย ปิชคิโอเน่ จากอิตาลี
(แฟ้มภาพ)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/11/1EB48615-F10C-498D-BF06-569C425AE15D-768x1024.jpeg)