“แม็กซิมัส” เจ๋งต่อเนื่อง คว้าแชมป์ชายคู่ที่ตูนิเซีย 3 วีกติด
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ เรย์ โฮ นักเทนนิสไต้หวัน คว้าแชมป์ชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(540,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อ 19 พ.ย.65
การแข่งขันรายการเดียวกัน 2 สัปดาห์ก่อนหน้านี้ แม็กซิมัส คว้าแชมป์ชายคู่มาครองได้ทั้งหมด และในสัปดาห์นี้ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศได้อีกครั้ง
ผลรอบชิงชนะเลิศ แม็กซิมัส กับ เรย์ โฮ ชนะ โอลาฟ เปียชซ์คอฟสกี้ จากโปแลนด์ กับ แอนเดรีย จูเอร์ริเอรี่ จากอิตาลี 6-4, 7-6(3) คว้าแชมป์ 3 สัปดาห์ติดต่อกัน พร้อมคะแนนสะสม 15 คะแนน และเงินรางวัลคนละ 465 ดอลลาร์สหรัฐ(17,205 บาท)
(แฟ้มภาพ)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/11/D7CA105D-AD72-4F9B-A086-1E7688A233E0-768x1024.jpeg)