บีชเทนนิสไทยลุยศึกใหญ่ที่อิตาลี
สมาคมกีฬาลอนเทนนิสแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ส่งนักเทนนิสชายหาดทีมชาติไทยชุดใหญ่ เดินทางไปแข่งขัน รายการ "ไอทีเอฟ บีช เทนนิส เวิลด์ แชมเปี้ยนชิพส์ 2023” เกรด W ที่ประเทศอิตาลี ชิงเงินรางวัลรวม 45,000 ดอลลาร์สหรัฐ หรือประมาณ 1,530,000 บาท ระหว่างวันที่ 16-20 พฤษภาคม 2566 โดยมี นายฐิติเทพ เทพหัสดิน ณ อยุธยา ผู้ช่วยเลขาธิการสมาคมกีฬาลอนเทนนิสแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ เดินทางไปส่ง ณ ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ เมื่อคืนวันที่ 13 พฤษภาคม ที่ผ่านมา
คณะนักกีฬา ประกอบด้วย หญิง นิการัตน์ วาทีนุกิจ, ประกายกานต์ สาวิสิทธิ์ และชาย เนติวิศน์ เป็งวรรณา, เล็กลามัตย์ แฮริสัน โดยมี โค้ชเอม ดร.ไพรินทร์ ปัญจศิลป เป็นผู้ฝึกสอน ร่วมด้วยการทำหน้าที่เทรนเนอร์ ของ นายวันชนะ ปูรณวัฒนกุล
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2023/05/10BB0DBA-AE00-4B6E-B559-851C2959FED2-1024x768.jpeg)