“เพียงธาร-ลักษิกา” เข้าตัดเชือกหญิงคู่ที่สเปน
เพียงธาร ผลิพืช กับ ลักษิกา คำขำ เป็นคู่มือวาง 3 ของรายการ หวดชนะ กิน่า ไฟร์สเทล จากโปแลนด์ กับ เอมิลี่ วินด์ จากสหราชอาณาจักร 6-3, 7-6(6) ในการแข่งขันประเภทหญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ ศึกไอทีเอฟ วีเมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “ดับเบิ้ลยู100 วิตอเรีย-กาสเตอิซ” ชิงเงินรางวัลรวม 100,000 ดอลลาร์สหรัฐ(3.4 ล้านบาท) ที่ประเทศสเปน เมื่อ 19 ก.ค.66
เพียงธาร กับ ลักษิกา ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ พบกับ เอสเตลล์ คาสคิโน่ จากฝรั่งเศส กับ ไดอาน่า มาร์ซอนเควิก้า จากลัตเวีย
(แฟ้มภาพb)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2023/07/DDF06132-C5DB-4ED9-9E49-A84C9186F67F.jpeg)