“ธฤตา” เตรียมหวดต่อที่เบลเยียม
ความเคลื่อนไหวของ "น้องอิ๊ก" ธฤตา หงษ์หยก นักเทนนิสดาวรุ่งไทยวัย 14 ปี ล่าสุด ได้ลงสนามเตรียมความพร้อมก่อนลงสนามแข่งขันเทนนิสในรายการสุดท้ายของการทัวร์ยุโรป ปี 2023 ในศึกลูกสักหลาด "ยัง แชมเปี้ยนชิพส์ คัพ" ที่เมืองฮาสเซลต์ ประเทศเบลเยียม ระหว่างวันที่ 7-13 ส.ค.2566
ด้านผลประเภทหญิงคู่ ในศึกเทนนิสชิงแชมป์นานาชาติ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ที่เมืองดูเรน ประเทศเยอรมนี ระหว่างวันที่ 31 ก.ค.- 6 ส.ค.2566 ในการแข่งขันรอบแรก "น้องอิ๊ก" จับคู่กับ หริธา ชรี เวนกะเทช จากอินเดีย ปราชัยให้แก่ คิร่า ปาชคอฟ จากเอสโตเนีย กับ โอลิเวีย ซีบิคก้า จากโปแลนด์ คู่มือวางอันดับ 2 ของรายการ 0-2 เซต 1-6 และ 2-6
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2023/08/BDF12389-4981-47F1-BDBA-3C1A49FBE111.jpeg)