“ทรรศพร” คว้าแชมป์เทนนิสอาชีพที่ซัปโปโรสัปดาห์ที่ 2 ติดต่อกัน
การแข่งขันเทนนิสหญิงอาชีพ ไอทีเอฟ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ "ดับเบิลยู15 ซัปโปโร อาสุ-อัธ แล็บ อินเตอร์เนชั่นแนล ชาลเลนจ์ คัพ" ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ (525,000 บาท) ที่เมืองซัปโปโร ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 6 สิงหาคม เป็นการแข่งขันรอบชิงชนะเลิศประเภทหญิงเดี่ยว
ปรากฏว่า ทรรศพร นาคหล่อ มืออันดับ 968 ไอทีเอฟแรงกิ้ง คว้าชัยชนะเหนือ รินอน โอคุวากิ มือ 1,194 โลกชาวญี่ปุ่น 6-2, 6-3 คว้าแชมป์ไปครอง พร้อมรับเงินรางวัล 2,352 ดอลลาร์สหรัฐ (82,320 บาท) และคะแนนสะสม 10 คะแนน
นับเป็นความสำเร็จต่อเนื่องของทรรศพร หลังจากเพิ่งคว้าแชมป์ "ดับเบิลยู15 ซัปโปโร อาสุ-อัธ แล็บ อินเตอร์เนชั่นแนล ชาลเลนจ์ คัพ" สนามเดียวกัน เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2023/08/57EDAF9E-6F33-4F96-9C40-29198ED95195-1024x669.jpeg)