“ลักส์-เอิร์ธ” เข้าชิงหญิงคู่ “ดับเบิ้ลยู 100 ทากาซากิ”
“ลักส์” ลักษิกา คำขำ จับคู่กับ “เอิร์ธ” เพียงธาร ผลิพืช เป็นคู่มือวาง 4 ของรายการ หวดชนะ ซูซาน ลาเมนส์ จากเนเธอร์แลนด์ กับ อนาสตาเซีย ติโคโนว่า 6-1, 6-3 ในการแข่งขันประเภทหญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ การแข่งขันไอทีเอฟ วีเมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “ดับเบิ้ลยู 100 ทากาซากิ” ชิงเงินรางวัลรวม 100,000 ดอลลาร์สหรัฐ (3.51 ล้านบาท) ที่ประเทศญี่ปุ่น เมื่อ 24 พ.ย.66ลักษิกา กับ เพียงธาร ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ พบกับ เอิน ซัว เหลียง – ฟ่าง เซียน หวู คู่มือวาง 3 ของรายการจากไต้หวัน
![](https://www.bucket.cloudaccess9.com/ltatorg/2023/11/404558106_747678554061796_8690044732871718711_n-2-768x1024.jpg)