นายสุภาค โปร่งธุระ เอกอัครราชทูต ณ กรุงอัมมาน ให้เกียรติเดินทางมาร่วมชมการแข่งขันเทนนิสชิงแชมป์โลก
นายสุภาค โปร่งธุระ เอกอัครราชทูต ณ กรุงอัมมาน พร้อมด้วย นางศิริวรรณ โปร่งธุระ ภริยาเอกอัครราชทูต ให้เกียรติเดินทางมาร่วมชมการแข่งขันและเชียร์นักกีฬาเทนนิสทีมชาติไทย ในการแข่งขันเทนนิสชิงแชมป์โลก ประเภททีมชาย รายการ “2024 เดวิสคัพ” โซนเอเชีย/โอเชียเนีย กลุ่ม 3 ณ สนามเทนนิสของสหพันธ์เทนนิสจอร์แดน กรุงอัมมาน ประเทศจอร์แดน เมื่อวันที่ 12 มิ.ย. 2567 โดยมีข้าราชการและเจ้าหน้าที่สถานเอกอัครราชทูตฯ และครอบครัวมาร่วมเชียร์ด้วย สร้างขวัญและกำลังใจที่ดีให้แก่คณะนักกีฬาเทนนิสทีมชาติไทยและเจ้าหน้าที่ในการทำหน้าที่เพื่อประเทศไทย
![](https://www.bucket.cloudaccess9.com/ltatorg/2024/06/IMG_4502-1024x683.jpeg)