“วริศ” คว้าสิทธิร่วมเมนดรอว์หวด ยช.ที่ญี่ปุ่น
วริศ วรรณวิเชษฐ์ ในฐานะมือวางอันดับ 1 ของรอบคัดเลือก ลงแข่งขัน 2 รอบในวันเดียว คว้าตั๋วเข้าสู่รอบเมนดรอว์ได้สำเร็จ ในการแข่งขันเทนนิสเยาวชนไอทีเอฟ เกรด 5 รายการ “ไอ สุกิยาม่า คัพ” ที่ประเทศญี่ปุ่น เมื่อวันที่ 18 พฤศจิกายน
ในรอบคัดเลือกรอบสอง วริศเอาชนะริคุโตะ โทวาตะ นักหวดเจ้าถิ่น 4-6, 6-4, 10-6 ส่วนรอบคัดเลือกรอบสาม วริศคว้าชัยเหนือเรน มาจิดะ อีกหนึ่งนักหวดญี่ปุ่น 6-4, 6-0 ได้สิทธิเข้าไปเล่นเมนดรอว์เรียบร้อย
แฟ้มภาพ
สามารถติดตามภาพการแข่งขันเติมได้ที่: http://www.ltat.org/photos/ และ Facebookสมาคมกีฬาเทนนิส ลอนเทนนิสสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ – LTAT
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2019/11/76751446_2713147005374917_5906914671612395520_n.jpg)