ออกเดินทางแล้ว “น้องๆ ยู-14″บินลัดฟ้าสู้ศึกเทนนิสโลกที่เช็ก
นายรุ่งฤทธิ์ ตาก้อง ผู้ฝึกสอนทีมชาย, นายก้องภพ เลิศชัย ผู้ฝึกสอนทีมหญิง และนายภาณุพงศ์ จุลพันธ์ นักวิทยาศาสตร์การกีฬา ได้นำคณะนักเทนนิสเยาวชนทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ออกเดินทางเมื่อคืนวันที่ 28 ก.ค.2564 โดยสายการบินลุฟท์ฮันซ่า มุ่งหน้าไปยังสาธารณรัฐเช็ก เพื่อเข้าร่วมการแข่งขันเทนนิสชิงแชมป์โลก ประเภททีม รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี (ยู-14) รอบสุดท้ายของโลก “ไอทีเอฟ เวิลด์ จูเนียร์ เทนนิส ไฟนอลส์ 2021” ที่เมืองโปรสเตยอฟ ของสาธารณรัฐเช็ก ระหว่างวันที่ 2-7 ส.ค.2564
สำหรับนักเทนนิสเยาวชนทีมชาติไทยชุดนี้ ทีมชาย ได้แก่ “วินเนอร์” ธีรภัทร ขันติวีรวัฒน์, “อังเปา” ภพธรรม ศรีวงษ์, “เดฟ” ทัดพงษ์ กมลปัญญากร และทีมหญิง ได้แก่ “บัว” กมลวรรณ ยอดเพ็ชร, “เจมม่า” กัญจน์ชญา จูงวัฒนา, “มาหยา” มาหยา บุญญาอรุณเนตร
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2021/07/223429766_4397855623570705_6913699538420560216_n-769x1024.jpg)