“เพียงธาร”จับคู่สาวอินโดฯ เข้าก่อนรองฯ ที่สหรัฐฯ
ผลการแข่งขันเทนนิสอาชีพหญิง ดับเบิ้ลยูทีเอทัวร์ รายการ ธอโร เทนนิส โอเพ่น 125 ชิงเงินรางวัลรวม 115,000 เหรียญสหรัฐฯ หรือประมาณ 3,800,000 บาท ที่คองคอร์ด ประเทศสหรัฐอเมริกา เมื่อวันที่ 3 ส.ค. 2564 ประเภทหญิงคู่ รอบแรก (16คู่)
“เอิร์ธ” เพียงธาร ผลิพืช นักเทนนิสหญิงไทย จับคู่กับ เจสซี่ รอมพีส์ จากอินโดนีเซีย และใช้เวลาในการแข่งขันไปเพียง 46 นาที ช่วยกันออกแรงหวด เอาชนะ บริททานีย์ คอลเลนส์ กับ วิคตอเรีย ฮู คู่นักเทนนิสสหรัฐฯ ไปได้ 2-0 เซต 6-1, 6-0 ทำให้เพียงธารกับคู่หูผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศต่อไป
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2021/08/227272764_4417208951635372_6082215239326517619_n-1024x806.jpg)