“ปังยะ” ลุยต่อหวด “จูเนียร์ ออเรนจ์ โบว์ล”
ปังยะ ผลพิรุฬห์ นักหวดเยาวชนทีมชาติไทย เข้าร่วมการแข่งขันเทนนิสเยาวชน “จูเนียร์ ออเรนจ์ โบว์ล อินเตอร์เนชั่นแนล เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ” ที่รัฐฟลอริดา สหรัฐอเมริกา โดยเริ่มแข่งขันตั้งแต่วันที่ 12 ธ.ค.64 โดยเมื่อวันที่ 16 ธ.ค.64
ปังยะ ผ่านข้ารอบเมนดรอว์ได้ ก่อนแพ้ คาห์เวน ซิงห์ จากนอร์ธ แคโรไลนา 2-6, 4-6 ได้เข้าไปเล่นในรอบของกลุ่มผู้แพ้ รอบแรก ปังยะ ชนะ โธมัส บรุทคีวิชซ์ จากอลาบามา 6-3, 2-6 ซูเปอร์ไทเบรก 10-8
ปังยะ เข้ารอบสอง พบกับ โทมัส เลากี้ส์ นักหวดจากรัฐจอร์เจีย
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2021/12/267362390_4849508838405379_5249343884242322122_n-1024x622.jpg)