‘ต้นไม้-แม็กซิมัส’ เข้าตัดเชือกชายคู่ “เอ็ม15 โมนาสตีร์”
“ต้นไม้” ธนภัทร นิรันดร จับคู่กับ แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ สองนักหวดไทย หวดชนะ เซงจิซ อัคซู – เมิร์ต นาคี เตอร์เกอร์ คู่มือวาง 4 ของรายการจากตุรกี 7-6(2), 6-4 ในการแข่งขันประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ (495,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อวันที่ 16 มิ.ย.65
ธนภัทร กับ แม็กซิมัส ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ พบกับ สกานเดอร์ มานซูรี่ – อาซิซ อูกา คู่มือวาง 1 เจ้าถิ่นตูนิเซีย
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/06/23F54E9E-DC82-40CD-89A0-0C3ABFCC8B82-576x1024.jpeg)