“พัตเตอร์” พ่ายประเภทชายคู่ศึก ยช.ไอทีเอฟที่เนเธอร์แลนด์
"พัตเตอร์" ธนภัทร บุศราวงศ์ นักเทนนิสเยาวชนไทย มืออันดับ 250 เยาวชนโลก ลงแข่งขันประเภทชายคู่ ในศึกเทนนิสไอทีเอฟ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ จูเนียร์ รายการ "เจ 2 คาสตริคัม" ที่ประเทศเนเธอร์แลนด์ เมื่อวันที่ 29 มิถุนายน โดยจับคู่กับฟาดี้ บิดาน มือ 280 เยาวชนโลกจากเลบานอน ในการแข่งขันรอบแรก พ่ายให้คู่นักหวดเจ้าถิ่น โนอาห์ กาเบรียล มือ 744 เยาวชนโลก และแดน ไมเออร์ มือ 1,022 เยาวชนโลก ฉิวเฉียด 2-6, 7-5, 7-10
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/07/E06D1B64-1950-4A1A-9024-61A1603E2B25-768x1024.jpeg)