“แม็กซิมัส” ได้บาย เข้าตัดเชือกชายคู่ “เอ็ม15 โมนาสตีร์”
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ เจิ้ง เป่าหลัว นักเทนนิสจีน ชนะบาย เคสึเกะ ไซโตะ – ไดกิ โยชิมุระ คู่จากญี่ปุ่น ในการแข่งขันรอบก่อนรองชนะเลิศ ประเภทชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัล 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(525,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อวันที่ 6 ก.ค.65
คู่ของ แม็กซิมัส ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ รอพบกับคู่ชนะระหว่าง โรแบ็ง แบร์ตรองด์ – มาติเยอ สคาเยีย จากฝรั่งเศส กับ กาย อิราดูคุนดา (ฝรั่งเศส) – การัน ซิงห์ (อินเดีย)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/07/CE30933B-41AB-42BA-A172-AD61B04D75BA-1024x716.jpeg)