“แม็กซิมัส” กอดคอหนุ่มจีน เข้าชิงชายคู่ “เอ็ม15 โมนาสตีร์”
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ เจิ้ง เป่าหลัว นักเทนนิสจีน ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ ประเภทชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัล 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(525,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อวันที่ 8 ก.ค.65
คู่ของ แม็กซิมัส กับ เจิ้ง เป่าหัว ชนะ กาย อิราดูคุนดา (บุรุนดี) – การัน ซิงห์ (อินเดีย) 6-4, 7-6(3) ในรอบรองชนะเลิศ ผ่านเข้ารอบชิงชนะเลิศ พบกับ ไซ กันตา – มานิช สุเรชกุมาร จากอินเดีย
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/07/35CB42A5-1818-4DFE-A263-59123853110F-1024x716.jpeg)