“แม็กซิมัส” ได้บาย เข้าตัดเชือกชายคู่ที่ตูนิเซีย
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ เจิ้ง เป่าหลัว จากจีน เป็นคู่มือวาง 2 ของรายการ ผ่านเข้ารอบรองชนะเลิศ แบบไม่ต้องออกแรง หลังจากที่คู่ของ มาเตโอ เดล ปิโน่ จากอาร์เจนตินา กับ ไซ กันตา จากอินเดีย ขอแพ้บาย ในรอบก่อนรองชนะเลิศ ประเภทชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(540,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อวันที่ 4 ส.ค.65
คู่ของ แม็กซิมัส กับ เจิ้ง เป่าหลัว ผ่านเข้ารอบตัดเชือกไปพบกับ ริธวิก บอลลิปัลลี กับ นิกิ ปูชานา คู่มือวาง 4 ของรายการจากอินเดีย
(แฟ้มภาพ)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/08/F2625263-0631-4DB4-BB62-0EAE3835F9F5-768x1024.jpeg)