“แม็กซิมัส” ชวดชิงชายคู่ที่ตูนิเซีย
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักหวดลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ เจิ้ง เป่าหลัว จากจีน เป็นคู่มือวาง 2 ของรายการ แพ้ ริธวิก บอลลิปัลลี กับ นิกิ ปูชานา คู่มือวาง 4 ของรายการจากอินเดีย 2-6, 3-6 ในรอบรองชนะเลิศ ชายคู่
ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ(540,000 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อวันที่ 5 ส.ค.65
(แฟ้มภาพ)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/08/D567AD49-E023-4E1F-991B-65982F2A96C9.jpeg)