“พัตเตอร์” พ่ายนักหวดเจ้าถิ่นศึกไอทีเอฟที่เยอรมนี
"พัตเตอร์" ธนภัทร บุศราวงศ์ นักเทนนิสเยาวชนไทย มืออันดับ 243 เยาวชนโลก ลงแข่งขันเทนนิสเยาวชน ไอทีเอฟ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ จูเนียร์ส รายการ "เจ 2 เรนนิงเกน รูเทอไชม์" ที่ประเทศเยอรมนี โดยลงแข่งขันประเภทชายเดี่ยว รอบแรก เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม พ่ายให้ มักซ์ เชินเฮาส์ มือ 495 เยาวชนโลก ชาวเยอรมัน 6-7(7), 0-6
ส่วนประเภทชายคู่ รอบแรก ธนภัทร จับคู่กับ ฟาดี บิดาน มือ 183 เยาวชนโลกชาวเลบานอน พ่ายให้คู่นักหวดเจ้าถิ่น เบน สเต็กเกอร์ และ มักซิมิเลียน ออนทิเวรอส 3-6, 6-7(5)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/08/B74C8C41-454F-410B-85DF-772A82A21973-1024x768.jpeg)