“แม็กซิมัส” เข้าก่อนรองชายคู่ที่ตูนิเซีย
แม็กซิมัส ภราพล โจนส์ นักเทนนิลูกครึ่งไทย-ออสเตรเลีย จับคู่กับ แอนโธนี่ เยนอฟ นักหวดบัลแกเรีย เป็นคู่มือวาง 1 ของรายการ หวดชนะ ถัง เวิง กับ เจิ้ง เป่าหลัว คู่จากจีน 3-6, 6-3 ซูเปอร์ไทเบรก 10-3 ในการแข่งขันรอบแรก ประเภทชายคู่ ศึกไอทีเอฟ เมนส์ เวิลด์ เทนนิส ทัวร์ รายการ “เอ็ม 15 โมนาสตีร์” ชิงเงินรางวัลรวม 15,000 ดอลลาร์สหรัฐ (532,500 บาท) ที่ประเทศตูนิเซีย เมื่อ 10 ส.ค.65
คู่ของ แม็กซิมัส กับ เยนอฟ ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ พบกับ โมฮาเหม็ด อาลี อาบิบซี (แอลจีเรีย) – ไซ กันทา (อินเดีย)
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2022/08/4A6362EB-B24D-4C82-AB66-BA30A5ACB380-784x1024.jpeg)