“พรนภัส” คว้ารองแชมป์หญิงคู่เทนนิสยอกยาการ์ตา
การแข่งขันเทนนิสเยาวชนนานาชาติ เจ30 ยอกยาการ์ตา รายการ “ดีเท็ก อินเตอร์เนชั่นแนล จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพส์ 2023” ที่ประเทศอินโดนีเซีย เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม เป็นการแข่งขันรอบเมนดรอว์ ในประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ พรนภัส หงส์จำรัสศิลป์ มืออันดับ 1,146 เยาวชนโลก จับคู่กับ โซเฟีย หลัน ซิเหริน มือ 1,713 เยาวชนโลกชาวจีน เป็นคู่มือวางอันดับ 3 ของรายการ พ่ายให้คู่จากไต้หวัน เฉิน หยู ซี่ มือ 2,258 เยาวชนโลก และเจิ้ง มู่ เจี๋ย มือ 2,258 เยาวชนโลก 0-6, 5-7 คว้าตำแหน่งรองแชมป์ไปครอง
![](https://www.ltat.org/wp-content/uploads/2023/05/350116345_1043950749908164_4675127847888710792_n-577x1024.jpg)